Ẹ̀rọ Ìwọ̀n Àkóso (CMM) jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì tí a ń lò ní onírúurú ilé iṣẹ́ fún wíwọ̀n ìwọ̀n àti àwọn ohun ìní onígun mẹ́rin ti àwọn ohun kan. Ìpéye àti ìpéye àwọn CMM sinmi lórí onírúurú nǹkan, títí kan ohun èlò ìpìlẹ̀ tí a lò. Nínú àwọn CMM òde òní, granite ni ohun èlò ìpìlẹ̀ tí a fẹ́ràn nítorí àwọn ohun ìní àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀ tí ó sọ ọ́ di ohun èlò tí ó dára jùlọ fún irú àwọn ohun èlò bẹ́ẹ̀.
Granite jẹ́ òkúta àdánidá tí a ń ṣẹ̀dá nípasẹ̀ ìtútù àti ìdúróṣinṣin ti àwọn ohun èlò àpáta dídà. Ó ní àwọn ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀ tí ó mú kí ó dára fún àwọn ìpìlẹ̀ CMM, pẹ̀lú ìwọ̀n gíga rẹ̀, ìṣọ̀kan rẹ̀, àti ìdúróṣinṣin rẹ̀. Àwọn ìdí wọ̀nyí ni ìdí tí CMM fi yan granite gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìpìlẹ̀:
1. Ìwúwo gíga
Granite jẹ́ ohun èlò tó nípọn tó ní agbára gíga láti dènà ìyípadà àti ìtẹ̀. Ìwọ̀n gíga ti granite mú kí ìpìlẹ̀ CMM dúró ṣinṣin, ó sì lè dènà ìgbọ̀nsẹ̀, èyí tó lè nípa lórí ìṣedéédé àwọn ìwọ̀n. Ìwọ̀n gíga náà tún túmọ̀ sí pé granite kò lè farapa, ó lè bàjẹ́, ó sì lè jẹ́ kí ó jẹ́ ìbàjẹ́, èyí tó ń rí i dájú pé ohun èlò ìpìlẹ̀ náà dúró ṣinṣin, ó sì lè dúró ṣinṣin bí àkókò ti ń lọ.
2. Ìṣọ̀kan
Granite jẹ́ ohun èlò kan tí ó ní àwọn ànímọ́ tí ó dúró ṣinṣin ní gbogbo ìṣètò rẹ̀. Èyí túmọ̀ sí wípé ohun èlò ìpìlẹ̀ kò ní àwọn agbègbè tí kò lágbára tàbí àwọn àbùkù tí ó lè nípa lórí ìṣedéédé àwọn ìwọ̀n CMM. Ìṣọ̀kan granite mú kí ó dájú pé kò sí ìyàtọ̀ nínú àwọn ìwọ̀n tí a ṣe, kódà nígbà tí a bá ń ṣe àyípadà àyíká bíi iwọ̀n otútù àti ọriniinitutu.
3. Iduroṣinṣin
Granite jẹ́ ohun èlò tí ó dúró ṣinṣin tí ó lè fara da ìyípadà nínú iwọ̀n otutu àti ọriniinitutu láìsí ìyípadà tàbí fífẹ̀ sí i. Ìdúróṣinṣin granite túmọ̀ sí pé ìpìlẹ̀ CMM ń pa ìrísí àti ìwọ̀n rẹ̀ mọ́, ní rírí i dájú pé àwọn ìwọ̀n tí a ṣe péye àti pé ó dúró ṣinṣin. Ìdúróṣinṣin ìpìlẹ̀ granite náà tún túmọ̀ sí pé àìní fún àtúnṣe díẹ̀ wà, dín àkókò ìṣiṣẹ́ kù àti mímú iṣẹ́-ṣíṣe pọ̀ sí i.
Ní ìparí, CMM yan granite gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìpìlẹ̀ nítorí àwọn ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀, títí bí ìwọ̀n gíga, ìṣọ̀kan, àti ìdúróṣinṣin. Àwọn ànímọ́ wọ̀nyí ń rí i dájú pé CMM lè pèsè àwọn ìwọ̀n pípéye àti pípéye lórí àkókò. Lílo granite tún ń dín àkókò ìsinmi kù, ó ń mú kí iṣẹ́ gbòòrò sí i, ó sì ń mú kí dídára àwọn ọjà tí a ṣe sunwọ̀n sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-22-2024
