Ọ̀nà wo ni ó dára jùlọ láti jẹ́ kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite kan wà fún ṣíṣe wafer ní mímọ́?

Jíjẹ́ kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite mọ́ tónítóní fún ṣíṣe wafer jẹ́ pàtàkì fún iṣẹ́ tó dára jùlọ àti iṣẹ́ tó pọ̀ jùlọ. Ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ mímọ́ kìí ṣe pé ó ń rí i dájú pé ojú ilẹ̀ mọ́ tónítóní fún ohun èlò láti ṣiṣẹ́ nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún ń dín ewu ìbàjẹ́ àti ìbàjẹ́ sí àwọn wafer tí a ń ṣe iṣẹ́ náà kù. Àwọn àmọ̀ràn díẹ̀ nìyí láti jẹ́ kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite mọ́ tónítóní:

1. Ìmọ́tótó Déédéé

Fífọmọ́ déédé ni ìpìlẹ̀ láti máa ṣe ìtọ́jú ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ mímọ́. Ó yẹ kí a máa fọ ojú ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà lẹ́yìn gbogbo lílò láti dènà ìkójọpọ̀ àwọn èròjà lórí ojú rẹ̀. Ilẹ̀ mímọ́ tónítóní àti dídán ń dènà ìbàjẹ́ èyíkéyìí tí ó lè ní ipa lórí dídára àwọn wáfárì tí a ń ṣe iṣẹ́ náà. Ó ṣe pàtàkì láti lo aṣọ tí kò ní lint tàbí aṣọ ìnu dídì láti nu ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà, nítorí pé àwọn ohun èlò wọ̀nyí kì í fi okùn tàbí àṣẹ́kù sílẹ̀.

2. Lo Awọn Ojutu Mimọ to yẹ

Lílo àwọn ohun ìfọmọ́ tí kò yẹ fún ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ lè ní ipa búburú. Ó yẹ kí a yẹra fún àwọn ohun ìfọmọ́ kẹ́míkà tí ó lè fa àwọ̀ nígbà tí a bá ń nu ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite, nítorí wọ́n lè fọ́ tàbí kí wọ́n ba ojú ilẹ̀ jẹ́. Àwọn kẹ́míkà líle tún lè fa àwọ̀ tí ó lè yí padà, èyí tí yóò nípa lórí iṣẹ́ ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà. Àwọn ohun ìfọmọ́ tí ó dára jùlọ tí a lè lò fún ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ni ọṣẹ ọwọ́ àti omi tàbí omi ìfọṣọ díẹ̀.

3. Dáàbò bo ipilẹ ẹrọ naa kuro ninu ibajẹ

Àwọn ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ni a sábà máa ń fi granite onípele gíga ṣe, èyí tí ó lè le ṣùgbọ́n tí ó tún lè jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ ní àkókò kan náà. Láti dáàbò bo ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà kúrò lọ́wọ́ ìbàjẹ́, ó ṣe pàtàkì láti yẹra fún jíjá àwọn nǹkan tí ó wúwo sí i tàbí fífà ohunkóhun sí ojú ilẹ̀. Lílo àwọn máìtì ààbò tàbí àwọn ìbòrí tún lè ṣe ìrànlọ́wọ́ láti dènà ìbàjẹ́ èyíkéyìí láti inú ìtújáde tí ó ṣeé ṣe.

4. Itọju ati Ayẹwo Deede

A gbọ́dọ̀ ṣe àtúnṣe àti àyẹ̀wò déédé lórí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà láti rí i dájú pé ó wà ní ipò tó dára jùlọ. Àyẹ̀wò déédé yóò ran lọ́wọ́ láti mọ àwọn ibi tí ó lè fa ìṣòro, èyí tí a lè yanjú láti dènà ìbàjẹ́ sí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà. Àtúnṣe àti àyẹ̀wò déédé tún máa ń rí i dájú pé ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ náà ń ṣiṣẹ́ ní ìpele tó dára jùlọ.

Ní ìparí, mímú kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite mọ́ tónítóní jẹ́ iṣẹ́ pàtàkì láti rí i dájú pé ẹ̀rọ náà ṣiṣẹ́ dáadáa àti pé ó pẹ́ tó. Fífọmọ́ déédé, lílo àwọn ohun èlò ìwẹ̀nùmọ́ tó yẹ, dídáàbòbò ẹ̀rọ náà kúrò nínú ìbàjẹ́ àti rírí i dájú pé ìtọ́jú àti àyẹ̀wò déédéé ń ṣe ọ̀nà jíjìn láti jẹ́ kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite mọ́ kúrò nínú ìbàjẹ́, àti láti ṣẹ̀dá ojú ilẹ̀ tó rọrùn àti tó gbéṣẹ́.

06


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-07-2023