Mímú kí ìpìlẹ̀ granite mọ́ ṣe pàtàkì láti mú kí dídára iṣẹ́ ṣíṣe laser náà dára. Ìpìlẹ̀ granite mímọ́ yóò mú kí ìtànṣán laser náà wà lórí ohun tí a ń ṣe iṣẹ́ náà dáadáa àti ní pàtó. Àwọn àmọ̀ràn díẹ̀ nìyí lórí bí a ṣe lè ṣe ìpìlẹ̀ granite mímọ́ tónítóní:
1. Ìmọ́tótó Déédéé
Ọ̀nà tó rọrùn jùlọ àti tó gbéṣẹ́ jùlọ láti mú kí ìpìlẹ̀ granite mọ́ ni láti máa fọ aṣọ déédé. Aṣọ rírọ̀, tí kò ní àwọ̀ tàbí aṣọ microfiber jẹ́ ohun èlò ìfọmọ́ tó yẹ láti lò. Yẹra fún lílo àwọn ohun èlò ìpara tàbí àwọn kẹ́míkà líle tó lè fọ́ tàbí ba ojú ilẹ̀ jẹ́.
Fún ìwẹ̀nùmọ́ déédéé, àdàpọ̀ omi àti ọṣẹ díẹ̀ tó láti mú ìdọ̀tí, eruku, àti àwọn ìdọ̀tí kúrò. Ọṣẹ díẹ̀ jẹ́ omi ìwẹ̀nùmọ́ tí ó ní ìwọ̀n pH tí kò ní ba ojú ilẹ̀ ìpìlẹ̀ granite jẹ́. Lẹ́yìn ìwẹ̀nùmọ́, fi omi tútù fọ ojú ilẹ̀ náà kí o sì fi aṣọ rírọ̀ gbẹ ẹ́.
2. Yẹra fún ìtújáde àti àbàwọ́n
Àwọn ìṣòro tó wọ́pọ̀ tí ó lè ba ìpìlẹ̀ granite jẹ́ ni àwọn ohun olómi bíi kọfí, tíì àti omi oje. Bákan náà, àwọn ohun èlò tí a fi epo ṣe bíi gírísì àti àwọ̀ tún lè ba ojú ilẹ̀ jẹ́.
Láti dènà ìtújáde àti àbàwọ́n, gbé aṣọ tàbí àwo kan sí abẹ́ ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ lésà láti rí i pé ìtújáde náà ti tú jáde. Tí àbàwọ́n bá ṣẹlẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti yára gbé ìgbésẹ̀. Lo omi omi àti sódà baking láti mú àbàwọ́n náà kúrò. Da omi díẹ̀ pọ̀ mọ́ sódà baking láti ṣe àdàpọ̀, fi sí àbàwọ́n náà, lẹ́yìn náà jẹ́ kí ó jókòó fún ìṣẹ́jú díẹ̀. Lẹ́yìn náà, fi aṣọ rírọ̀ fọ ibi náà kí o sì fi omi fọ̀ ọ́.
3. Yẹra fún àwọn ìkọ́
Granite jẹ́ ohun èlò tó lè pẹ́ tó, àmọ́ ó ṣì lè fá. Yẹra fún gbígbé àwọn nǹkan tó mú gan-an sí orí ìpìlẹ̀ granite náà. Tí ó bá pọndandan láti gbé ohunkóhun tó bá wà níbẹ̀, lo aṣọ tó rọ̀ tàbí aṣọ ìdáàbòbò láti dènà ìfọ́. Bákan náà, àwọn òṣìṣẹ́ gbọ́dọ̀ yẹra fún lílo ohun ọ̀ṣọ́ tàbí ohunkóhun tó ní etí tó mú gan-an nígbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ lésà.
4. Itọju deedee
Níkẹyìn, ìtọ́jú déédéé ṣe pàtàkì láti jẹ́ kí ìpìlẹ̀ granite wà ní ipò tó dára. Bá olùpèsè tàbí olùpèsè ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ lésà sọ̀rọ̀ fún àwọn àbá ìtọ́jú. Ìtọ́jú déédéé lè ní yíyípadà àwọn àlẹ̀mọ́, fífọ ibi tí ẹ̀rọ náà yíká, àti ṣíṣàyẹ̀wò bí ẹ̀rọ náà ṣe tò.
Ní ìparí, mímú ìpìlẹ̀ granite mímọ́ tónítóní fún ṣíṣe lésà ṣe pàtàkì láti rí àwọn ohun èlò tí a ti ṣe iṣẹ́ wọn dáadáa àti iṣẹ́ ẹ̀rọ tó ga jùlọ. Fífọmọ́ déédé, yíyẹra fún ìtújáde àti àbàwọ́n, dídínà ìfọ́, àti ṣíṣe àtúnṣe déédé ṣe pàtàkì láti rí ìpìlẹ̀ granite tó mọ́ tónítóní tó sì ń ṣiṣẹ́ dáadáa.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-10-2023
