Kí ni Granite Àṣejù?

Granite tí ó péye jẹ́ irú àwo ojú ilẹ̀ pàtàkì kan tí a lò fún wíwọ̀n àti ṣíṣe àyẹ̀wò ìpéye ìwọ̀n àti fífẹ̀ àwọn ẹ̀yà ara àti àkójọpọ̀. A sábà máa ń fi granite ṣe é, èyí tí ó dúró ṣinṣin gan-an tí ó sì ń dènà ìyípadà kódà lábẹ́ àwọn ẹrù líle àti ìyípadà iwọ̀n otútù.

Àwọn granite tí a ṣe déédéé ni a ń lò fún àwọn iṣẹ́ ilé-iṣẹ́ bíi metrology, àwọn ilé ìtajà ẹ̀rọ, àti ìmọ̀ ẹ̀rọ afẹ́fẹ́. Wọ́n jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì fún rírí dájú pé àwọn ẹ̀yà ara àti àkójọpọ̀ tí a fi ẹ̀rọ ṣe péye àti pé ó péye, àti fún rírí i dájú pé àwọn ẹ̀rọ àti ohun èlò náà ṣiṣẹ́ dáadáa.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì ti àwọn granite tí ó péye ni ìwọ̀n gíga wọn tí ó tẹ́jú àti dídára ojú ilẹ̀. Granite jẹ́ òkúta àdánidá tí ó ní ojú ilẹ̀ tí ó mọ́lẹ̀ gan-an, èyí tí ó mú kí ó dára fún lílò gẹ́gẹ́ bí ojú ilẹ̀ wíwọ̀n àti àyẹ̀wò. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, a máa ń lọ̀ àwọn granite tí ó péye pẹ̀lú ìṣọ́ra kí a lè ní ìfaradà tí ó dín ju 0.0001 inches fún ẹsẹ̀ kan tí ó wà ní ìlà, èyí tí ó ń rí i dájú pé ó péye jùlọ àti pé ó ṣeé tún ṣe.

Yàtọ̀ sí pé wọ́n péye tó sì dúró ṣinṣin, àwọn granite tí a ṣe dáadáa tún ní àwọn àǹfààní mìíràn. Wọ́n lágbára gan-an, wọ́n sì lè dẹ́kun ìbàjẹ́ àti ìbàjẹ́, èyí tó mú kí wọ́n jẹ́ owó tí a lè ná fún lílò fún ìgbà pípẹ́. Wọ́n tún ní ojú ilẹ̀ tí kò ní magnetic àti èyí tí kò ní conductive, èyí tó ṣe pàtàkì fún àwọn ohun èlò bíi ìdánwò àti àyẹ̀wò ẹ̀rọ itanna.

Láti mú kí ó péye àti ìṣiṣẹ́ granite tí ó péye, ó ṣe pàtàkì láti fi ìṣọ́ra mú un kí a sì tọ́jú rẹ̀ dáadáa. Láti dènà ìbàjẹ́ tàbí ìyípadà, ó yẹ kí a tọ́jú rẹ̀ sí orí ilẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin tí ó sì tẹ́jú, kí a sì dáàbò bò ó kúrò lọ́wọ́ àwọn ìkọlù, ìgbọ̀nsẹ̀, àti ooru líle. Ìmọ́tótó àti àyẹ̀wò ojú ilẹ̀ déédéé tún ṣe pàtàkì láti mú àwọn ìdọ̀tí kúrò kí a sì rí i dájú pé ojú ilẹ̀ náà dúró ṣinṣin tí kò sì ní àbùkù.

Ní ìparí, granite tí ó péye jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì fún mímú kí ìpele gíga jùlọ ti ìpele àti fífẹ̀ sí i nínú àwọn ẹ̀yà àti àkójọpọ̀ ẹ̀rọ. Ìpele gíga rẹ̀, ìdúróṣinṣin rẹ̀, àti agbára rẹ̀ mú kí ó jẹ́ owó ìdókòwò tí ó dára fún àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́. Pẹ̀lú ìtọ́jú àti ìtọ́jú tí ó tọ́, granite tí ó péye lè pèsè iṣẹ́ àti ìṣe déédé tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún gbogbo ayé.

12


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-09-2023