Kí ni ipilẹ ẹrọ Granite fun Awọn ohun elo Ṣiṣẹ Wafer?

Nínú ayé ìṣelọ́pọ́ semiconductor, a ń lo ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer láti ṣe àwọn iyika tí a ti ṣepọ, àwọn microprocessors, àwọn chips memory, àti àwọn èròjà elekitironiki mìíràn. Ẹ̀rọ yìí nílò ìpìlẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin tí ó sì le láti rí i dájú pé iṣẹ́ náà péye tí ó sì péye.

Ipìlẹ̀ ẹ̀rọ granite jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn oríṣiríṣi ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ tí a sábà máa ń lò nínú ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer. Gẹ́gẹ́ bí orúkọ rẹ̀ ṣe fi hàn, a fi granite ṣe é, àpáta igneous tí ó ń ṣẹlẹ̀ ní àdánidá tí a mọ̀ fún agbára gíga àti líle rẹ̀.

Ipìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní nígbà tí a bá fiwé àwọn oríṣiríṣi ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ bíi irin dídà, irin, tàbí aluminiomu. Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì ni àwọn ànímọ́ ìpìlẹ̀ ìpìlẹ̀ rẹ̀ tó dára. Ìpìlẹ̀ ìpìlẹ̀ túmọ̀ sí agbára ohun èlò láti fa ìgbì àti dín ariwo kù. Granite ní ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ ìró tí kò pọ̀, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé ó lè dín ìgbìlẹ̀ ìró kù ju àwọn ohun èlò mìíràn lọ. Nítorí náà, ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer lè ṣiṣẹ́ ní iyàrá gíga, àti pé àwọn ìpìlẹ̀ tí a ṣe máa ń péye jù àti pé wọn kì í sábà ṣe àṣìṣe.

Àǹfààní mìíràn ti ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ni ìdúróṣinṣin ìwọ̀n rẹ̀. Granite ní ìwọ̀n ìfàsẹ́yìn ooru tí ó kéré, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé kò fẹ̀ sí i tàbí kí ó dínkù pẹ̀lú àwọn ìyípadà otutu. Ohun ìní yìí ń rí i dájú pé ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer ń pa ìṣedéédé rẹ̀ mọ́ kódà nígbà tí a bá ṣe àyípadà àyíká.

Granite náà kò lè gbó tàbí ya, kò sì lè bàjẹ́ rárá. Ohun ìní yìí mú kí ó dára fún lílò ní àwọn agbègbè ilé iṣẹ́ líle, níbi tí àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer ti wà lábẹ́ àwọn èròjà kẹ́míkà àti àwọn ohun èlò ìfọ́. Granite náà rọrùn láti fọ̀ àti láti tọ́jú, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer.

Ní ìparí, ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite jẹ́ apá pàtàkì nínú gbogbo ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer. Àwọn ànímọ́ ìpara tó dára, ìdúróṣinṣin ìwọ̀n rẹ̀, àti ìdènà sí ìbàjẹ́ àti yíyà ló mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ fún ṣíṣe àwọn ohun èlò itanna tó ga jùlọ. Pẹ̀lú ìbéèrè fún ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti ń tẹ̀síwájú, pàtàkì ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite yóò máa pọ̀ sí i lọ́jọ́ iwájú.

giranaiti pípé50


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-28-2023