Granite jẹ́ ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú kíkọ́ àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ fún wíwọ̀n àwọn ohun èlò nítorí pé ó lágbára, ó dúró ṣinṣin àti pé ó lè yípadà. Síbẹ̀síbẹ̀, gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò mìíràn, àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ granite nílò ìtọ́jú déédéé láti rí i dájú pé wọ́n ṣiṣẹ́ dáadáa àti pé wọ́n pẹ́ títí.
Ọ̀kan lára àwọn ohun pàtàkì tí a nílò láti ṣe àtúnṣe fún àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ granite ni ìwẹ̀nùmọ́. Ìwẹ̀nùmọ́ déédéé ṣe pàtàkì láti mú eruku, ẹrẹ̀, tàbí ìdọ̀tí tí ó lè ti kó jọ sí orí ilẹ̀ granite rẹ kúrò. Èyí ni a lè ṣe nípa lílo aṣọ rírọ tàbí kànrìnkàn àti ọṣẹ ìfọṣọ díẹ̀. Ó ṣe pàtàkì láti yẹra fún lílo àwọn ohun ìfọṣọ ìfọṣọ tàbí àwọn kẹ́míkà líle nítorí wọ́n lè ba ojú ilẹ̀ granite jẹ́.
Yàtọ̀ sí mímọ́, ó tún ṣe pàtàkì láti máa ṣe àyẹ̀wò àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ granite rẹ déédéé fún àwọn àmì ìbàjẹ́ tàbí ìbàjẹ́ èyíkéyìí. Èyí lè ní nínú ṣíṣàyẹ̀wò ojú ilẹ̀ granite fún àwọn ìfọ́, ìfọ́, tàbí ìfọ́. Ó yẹ kí a yanjú ìṣòro èyíkéyìí kíákíá láti dènà ìbàjẹ́ síwájú sí i àti láti rí i dájú pé ohun èlò ìwọ̀n náà péye.
Apá pàtàkì mìíràn nínú ìtọ́jú àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ granite ni ibi ìpamọ́ àti mímú wọn dáadáa. Granite jẹ́ ohun èlò tó wúwo tó sì nípọn, nítorí náà, a gbọ́dọ̀ fi ìṣọ́ra mú un kí ó má baà ba nǹkan jẹ́. Nígbà tí a kò bá lò ó, a gbọ́dọ̀ kó àwọn ẹ̀yà granite sí ibi tí ó mọ́ tónítóní, gbígbẹ kí ó má baà ba nǹkan jẹ́ láti inú ọrinrin tàbí àwọn ohun mìíràn tó lè fa àyíká.
Ni afikun, o ṣe pataki lati yago fun fifi awọn ẹya ẹrọ granite han si ooru ti o pọ ju tabi awọn iyipada otutu ti o lagbara, nitori eyi le fa ki ohun elo naa gbooro sii tabi dipọ, eyiti o le ja si ibajẹ tabi ibajẹ.
Níkẹyìn, ìṣàtúnṣe déédéé àti títẹ̀lé àwọn ohun èlò ìwọ̀n ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ granite péye. Èyí lè nílò ìrànlọ́wọ́ onímọ̀-ẹ̀rọ láti rí i dájú pé ohun èlò náà ń ṣiṣẹ́ dáadáa àti láti fúnni ní ìwọ̀n tó péye.
Ní ṣókí, bó tilẹ̀ jẹ́ pé a mọ̀ àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ granite fún agbára àti ìdúróṣinṣin wọn, wọ́n ṣì nílò ìtọ́jú déédéé láti rí i dájú pé wọ́n ń ṣiṣẹ́ dáadáa àti pé wọ́n ń pẹ́ títí. Nípa títẹ̀lé àwọn ohun tí a béèrè fún ìtọ́jú wọ̀nyí, àwọn olùlò lè rí i dájú pé àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ granite wọn ń tẹ̀síwájú láti pèsè àwọn ìwọ̀n tó péye àti tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-13-2024
