Àwọn irú ohun èlò ìṣeéṣe wo ló wọ́pọ̀ tí wọ́n ń jàǹfààní láti inú àwọn ìpìlẹ̀ granite?

Àwọn ohun èlò ìṣètò Granite ni a ń lò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé iṣẹ́ nítorí ìdúróṣinṣin rẹ̀ tó dára, agbára rẹ̀ tó lágbára àti ìṣedéédé. Àwọn ohun èlò ìṣètò tó wọ́pọ̀ tí ó ń jàǹfààní láti inú àwọn ìpìlẹ̀ granite ni àwọn ẹ̀rọ ìwọ̀n ìṣọ̀kan (CMMs), àwọn ohun èlò ìṣàfiwéra opitika, àwọn ìpele àti àwọn irinṣẹ́ àyẹ̀wò pípéye.

Àwọn ẹ̀rọ ìwọ̀n ìṣọ̀kan (CMM) ṣe pàtàkì fún wíwọ̀n àwọn ohun ìní onípele-ara ti àwọn nǹkan. Àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ń lo ìpìlẹ̀ granite láti pèsè ìpìlẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin àti tí ó le koko fún àwọn ìwọ̀n tí ó péye. Àwọn ohun ìní ìdarí tí ó wà nínú granite ń ṣe ìrànlọ́wọ́ láti dín ìgbọ̀nsẹ̀ kù àti láti rí i dájú pé àwọn àbájáde rẹ̀ péye.

Àwọn ohun èlò afiwéra ojú jẹ́ ẹ̀rọ mìíràn tó ń ṣe àǹfàní láti inú ìpìlẹ̀ granite. Àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ni a ń lò fún àyẹ̀wò ojú tó ga síi ti àwọn ẹ̀yà kékeré àti àwọn ohun èlò. Ìdúróṣinṣin àti fífẹ̀ ti ìpìlẹ̀ granite pèsè ojú tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún àwọn ìwọ̀n àti àyẹ̀wò tó péye.

Pẹpẹ náà ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ibi ìtọ́kasí fún àwọn ìwọ̀n pípéye, àmì àti ètò irinṣẹ́. Àwọn pẹpẹ granite ní ìwọ̀n gíga ti ìdúróṣinṣin àti ìdúróṣinṣin, èyí tí ó mú kí wọ́n dára fún rírí i dájú pé àwọn ìwọ̀n àti àyẹ̀wò péye ní onírúurú iṣẹ́ bíi iṣẹ́ ẹ̀rọ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ.

Àwọn irinṣẹ́ àyẹ̀wò pípéye bíi ìwọ̀n gíga, àwọn micrometers, àti micrometers tún ń jàǹfààní láti inú àwọn ìpìlẹ̀ granite. Ìdúróṣinṣin àti ìdúróṣinṣin granite fún àwọn irinṣẹ́ wọ̀nyí ní ìpìlẹ̀ tó lágbára tí ó ń jẹ́ kí a lè ṣe àwọn ìwọ̀n tó péye àti èyí tí a lè tún ṣe.

Ní àfikún sí àwọn irú ohun èlò ìṣedéédé tí ó wọ́pọ̀ wọ̀nyí, a tún ń lo ìpìlẹ̀ granite láti kọ́ àwọn ohun èlò ẹ̀rọ, àwọn bẹ́ǹṣì iṣẹ́ ìṣedéédé, àti àwọn ẹ̀rọ ìṣedéédé gíga mìíràn. Àwọn ànímọ́ àdánidá Granite, pẹ̀lú ìfàsẹ́yìn ooru tí kò pọ̀ àti ìdúróṣinṣin gíga, mú kí ó jẹ́ ohun èlò tí ó dára jùlọ fún rírí i dájú pé àwọn ohun èlò ìṣedéédéé àti ìgbẹ́kẹ̀lé wọn wà ní ìbámu.

Láti ṣàkópọ̀, ẹ̀rọ ìpele granite ṣe pàtàkì fún ṣíṣe àṣeyọrí àwọn ìwọ̀n tó péye àti tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé ní onírúurú ilé iṣẹ́. Lílo àwọn ìpìlẹ̀ granite nínú àwọn ẹ̀rọ ìpele tó wọ́pọ̀ bíi àwọn ẹ̀rọ ìwọ̀n tó péye, àwọn ohun èlò ìṣàfiwéra opitika, àwọn ìpele àti àwọn irinṣẹ́ ìṣàyẹ̀wò tó péye ń rí i dájú pé iṣẹ́ ìwọ̀n àti àyẹ̀wò náà dúró ṣinṣin, ó sì péye.

giranaiti pípéye14


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-08-2024