Ṣé ó ṣe pàtàkì láti fi àwọ̀ ilẹ̀ ṣe àtúnṣe sí àwọn ohun èlò granite ju bí a ṣe ń lò ó lọ?

Àwọn ohun èlò granite tí a ṣe dáadáa, bíi ìpìlẹ̀ CMM, àwọn ìtọ́sọ́nà afẹ́fẹ́, àti àwọn ẹ̀rọ tí a ṣe déédéé, lókìkí fún ìdúróṣinṣin wọn, dídá ìgbóná ara wọn sílẹ̀, àti fífẹ̀ ooru tí ó kéré. Àmọ́, ohun pàtàkì jùlọ ni ojú ilẹ̀ fúnra rẹ̀, èyí tí a sábà máa ń fi ìfaradà micron tàbí sub-micron ṣe nípasẹ̀ fífí ìṣọ́ra àti dídán.

Ṣùgbọ́n fún àwọn ohun èlò tó gbajúmọ̀ jùlọ lágbàáyé, ṣé ìdènà tó péye tó, tàbí ṣé a nílò àfikún ààbò onímọ̀ ẹ̀rọ? Kódà ohun èlò tó dúró ṣinṣin jùlọ—gíránítì dúdú ZHHIMG® wa—lè jàǹfààní láti inú ìtọ́jú ojú ilẹ̀ pàtàkì láti mú iṣẹ́ rẹ̀ sunwọ̀n síi nínú àwọn ètò ìṣiṣẹ́, kí ó kọjá ìṣedéédé onípele tó rọrùn láti ṣe àgbékalẹ̀ ìfọwọ́sowọ́pọ̀ granite-to-afẹ́fẹ́ tàbí granite-to-metal tó dára jùlọ fún iṣẹ́ tó pọ̀ jùlọ àti pípẹ́.

Ìdí Tí Ìbòrí Ilẹ̀ Fi Di Pàtàkì

Àǹfààní pàtàkì ti granite nínú ìmọ̀ ìṣètò ni ìdúróṣinṣin àti fífẹ̀ rẹ̀. Síbẹ̀, ojú ilẹ̀ granite tí a dán nípa ti ara, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó tẹ́jú gan-an, ó ní ìwọ̀n ìrísí kékeré àti ìwọ̀n ihò díẹ̀. Fún àwọn ohun èlò tí ó lè yára tàbí tí ó lè wọ, àwọn ànímọ́ wọ̀nyí lè ṣe ìpalára.

Àìní fún ìtọ́jú tó ga jù ló ń wáyé nítorí pé ìfọ́mọ́lẹ̀ ìbílẹ̀, nígbà tí ó ń ṣe àṣeyọrí ìfọ́mọ́lẹ̀ tó gùn jù, ó máa ń jẹ́ kí àwọn ihò kékeré ṣí sílẹ̀. Fún ìṣíṣẹ́ tó péye:

  1. Iṣẹ́ Afẹ́fẹ́ Bearing: Granite oníhò le ní ipa lórí ìgbéga àti ìdúróṣinṣin àwọn bearing afẹ́fẹ́ nípa yíyí ìyípadà afẹ́fẹ́ padà. Àwọn bearing afẹ́fẹ́ tó ní agbára gíga nílò ìsopọ̀ tí a ti di mọ́lẹ̀ dáadáa, tí kò ní ihò láti mú kí afẹ́fẹ́ náà dúró déédéé àti láti gbé e sókè.
  2. Àìfaramọ́ Wíwọ: Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìfọ́ ara láti inú àwọn èròjà irin (bí àwọn ìyípadà ààlà tàbí àwọn ẹ̀rọ ìtọ́sọ́nà pàtàkì) lè fa àwọn àmì ìfọ́ ara ní agbègbè kan.
  3. Ìmọ́tótó àti Ìtọ́jú: Ojú ilẹ̀ tí a ti di mọ́ rọrùn láti fọ, ó sì ṣeé ṣe kí ó má ​​fa àwọn epo kékeré, àwọn ohun èlò ìtútù, tàbí àwọn ohun tí ó lè ba àyíká jẹ́, gbogbo èyí tí ó lè fa àjálù nínú àyíká ibi ìwẹ̀nùmọ́ tí ó péye.

Awọn ọna ti a fi bo oju ilẹ pataki

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé gbogbo ẹ̀yà granite kì í sábà ní ìbòrí—nítorí pé ìdúróṣinṣin rẹ̀ jẹ́ ti òkúta—àwọn agbègbè iṣẹ́ pàtó kan, pàápàá jùlọ àwọn ojú ìtọ́sọ́nà pàtàkì fún àwọn ohun èlò afẹ́fẹ́, sábà máa ń gba ìtọ́jú pàtàkì.

Ọ̀nà pàtàkì kan ni Resin Impregnation and Sealing. Èyí ni ọ̀nà ìtọ́jú ojú ilẹ̀ tó wọ́pọ̀ jùlọ fún granite tó péye. Ó ní í ṣe pẹ̀lú lílo epoxy tàbí resini polymer tó ní ìfọ́ tó kéré, tó ń ṣiṣẹ́ dáadáa, tó sì ń wọ inú àwọn ihò kékeré ti ìpele ojú ilẹ̀ granite náà. Resin náà ń tọ́jú láti ṣẹ̀dá èdìdì dídì tó rọrùn, tí kò ní ihò. Èyí ń mú kí ihò tó lè dí iṣẹ́ afẹ́fẹ́ lọ́wọ́ kúrò, ó ń ṣẹ̀dá ojú ilẹ̀ tó mọ́ tónítóní, tó sì dọ́gba tó ṣe pàtàkì fún mímú kí afẹ́fẹ́ tó wà ní ìbámu àti láti mú kí afẹ́fẹ́ náà gbé sókè. Ó tún ń mú kí granite náà dúró ṣinṣin sí àwọn àbàwọ́n kẹ́míkà àti gbígbà omi ọrinrin.

Ọ̀nà kejì, tí a yà sọ́tọ̀ fún àwọn agbègbè tí ó nílò ìfọ́mọ́ra díẹ̀, ni àwọn ìbòrí PTFE (Teflon) tí ó ga jùlọ. Fún àwọn ojú ilẹ̀ tí ó bá àwọn èròjà oníṣiṣẹ́ mìíràn yàtọ̀ sí àwọn bearings afẹ́fẹ́, a lè lo àwọn ìbòrí PTFE pàtàkì. PTFE gbajúmọ̀ fún àwọn ànímọ́ rẹ̀ tí kò ní lílé àti àwọn ànímọ́ ìfọ́mọ́ra tí ó kéré gan-an. Lílo ìpele tín-tín, tí ó dọ́gba sí àwọn èròjà granite dín àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìfọ́mọ́ra tí kò dára kù, ó sì dín ìfọ́ kù, èyí tí ó ń mú kí ìṣàkóso ìṣípo tí ó rọrùn, tí ó péye àti àtúnṣe tí ó ga jù.

iṣiṣẹ seramiki deede

Níkẹyìn, bó tilẹ̀ jẹ́ pé kì í ṣe ìbòrí tí ó wà títí láé, a fi òróró àti ààbò ṣe pàtàkì gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ pàtàkì ṣáájú kí a tó gbé e kalẹ̀. A lo epo pàtàkì tí kò ní ìpara tàbí èròjà tí ó ń dí ipata lọ́wọ́ díẹ̀ lórí gbogbo àwọn ohun èlò irin, àwọn ohun èlò tí a fi okùn sí, àti àwọn ohun èlò irin. Ààbò yìí ṣe pàtàkì fún ìrìnàjò, ó ń dènà ìpalára mànàmáná lórí àwọn ohun èlò irin tí a fi hàn ní onírúurú ipò ọ̀rinrin, ó sì ń rí i dájú pé ohun èlò tí ó péye dé ní ipò tí kò ní àbùkù, ó sì ti ṣetán láti so àwọn ohun èlò metrology tí ó ṣe pàtàkì pọ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

Ìpinnu láti lo àwọ̀ ojú ilẹ̀ tó ti pẹ́ jù jẹ́ àjọṣepọ̀ láàárín àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ wa àti àwọn ohun tí oníbàárà nílò láti fi ṣe ìwádìí. Fún lílo ìwọ̀n ojú ilẹ̀ tó wọ́pọ̀, ojú ilẹ̀ granite ZHHIMG tó ní àwọ̀ tó sì ní àwọ̀ tó lẹ̀ mọ́lẹ̀ ni ìwọ̀n ojú ilẹ̀ tó wọ́pọ̀. Síbẹ̀síbẹ̀, fún àwọn ètò tó ní iyàrá gíga tó ń lo àwọn ohun èlò afẹ́fẹ́ tó gbọ́n, ìdókòwò nínú ojú ilẹ̀ tó ní àwọ̀ tó lẹ̀ mọ́lẹ̀ tó sì ní ihò máa ń fúnni ní ìdánilójú pé iṣẹ́ rẹ̀ yóò pẹ́ tó, àti pé ó máa ń tẹ̀lé àwọn ohun tó yẹ kí ó ṣe.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-24-2025