Ẹ̀rọ Ìwọ̀n Àkóso (CMM) jẹ́ ẹ̀rọ tó yanilẹ́nu tí a ń lò fún ìwọ̀n pípéye. A ń lò ó káàkiri onírúurú ilé iṣẹ́, bíi ọkọ̀ òfúrufú, ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, ìṣègùn, àti àwọn mìíràn, fún wíwọ̀n àwọn ohun èlò tó tóbi àti tó díjú, àwọn ẹ̀rọ, àwọn kú, àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ tó díjú, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Ọ̀kan lára àwọn ohun pàtàkì jùlọ nínú CMM ni ìṣètò granite. Granite, tí ó jẹ́ ohun èlò tí ó dúró ṣinṣin tí ó sì dúró ṣinṣin ní ìwọ̀n, pèsè ìpìlẹ̀ tí ó dára fún pẹpẹ ìwọ̀n onírẹ̀lẹ̀. A fi ìṣọ́ra ṣe àwọn ohun èlò granite náà ní ìbámu pẹ̀lú ìfaradà pípé láti rí i dájú pé ojú ilẹ̀ náà dúró ṣinṣin tí ó sì péye fún àwọn ìwọ̀n tí ó péye.
Lẹ́yìn tí a bá ti ṣe ẹ̀yà granitic kan, ó nílò láti máa ṣe ìtọ́jú àti ìyípadà déédéé. Èyí ń ran ẹ̀yà granite náà lọ́wọ́ láti máa ṣe ìṣètò àtilẹ̀wá rẹ̀ ní àkókò díẹ̀. Kí CMM tó lè ṣe àwọn ìwọ̀n tó péye, ó nílò láti máa tọ́jú rẹ̀ kí ó sì máa ṣe ìwọ̀n rẹ̀ láti rí i dájú pé ètò ìwọ̀n náà péye.
Pinnu ilana itọju ati iṣiro ti awọn paati granite ti CMM pẹlu awọn igbesẹ pupọ:
1. Ìtọ́jú déédéé: Ìtọ́jú náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú àyẹ̀wò ojoojúmọ́ lórí ìṣètò granite, pàápàá jùlọ láti ṣàyẹ̀wò bóyá ó ti bàjẹ́ tàbí ó ti bàjẹ́ lórí ilẹ̀ granite. Tí a bá rí àwọn ìṣòro, onírúurú ọ̀nà ìyọ́ àti ìwẹ̀nùmọ́ ló wà tí a lè lò láti mú kí ilẹ̀ granite náà péye padà sípò.
2. Ìṣàtúnṣe: Nígbà tí a bá ti parí ìtọ́jú déédéé, ìgbésẹ̀ tó tẹ̀lé ni ṣíṣe àtúnṣe ẹ̀rọ CMM. Ṣíṣàtúnṣe jẹ́ lílo àwọn sọ́fítíwè àti ohun èlò pàtàkì láti wọn iṣẹ́ gidi ẹ̀rọ náà sí iṣẹ́ tí a retí. A máa ń ṣàtúnṣe èyíkéyìí àìbáramu gẹ́gẹ́ bí ó ti yẹ.
3. Àyẹ̀wò: Àyẹ̀wò jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú ìtọ́jú àti ìyípadà ẹ̀rọ CMM kan. Onímọ̀-ẹ̀rọ tó ní ìmọ̀ ṣe àyẹ̀wò kíkún àwọn ẹ̀yà granite láti ṣàyẹ̀wò bóyá wọ́n ti bàjẹ́ tàbí wọ́n ti bàjẹ́. Irú àyẹ̀wò bẹ́ẹ̀ ń ran lọ́wọ́ láti mú àwọn ìṣòro tó lè ní ipa lórí ìpéye àwọn ìwọ̀n ẹ̀rọ náà kúrò.
4. Ìmọ́tótó: Lẹ́yìn àyẹ̀wò, a máa ń fọ àwọn èròjà granite náà dáadáa láti mú ìdọ̀tí, ìdọ̀tí, àti àwọn ohun ìbàjẹ́ mìíràn tí ó lè ti kó jọ sí ojú ilẹ̀ náà kúrò.
5. Ìyípadà: Níkẹyìn, tí ohun èlò granite kan bá ti dé òpin ìgbésí ayé rẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti pààrọ̀ rẹ̀ láti mú kí ẹ̀rọ CMM péye. Oríṣiríṣi nǹkan ló gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀ wò nígbà tí a bá ń pinnu bí a ṣe ń pààrọ̀ àwọn ohun èlò granite, títí bí iye àwọn ìwọ̀n tí a ṣe, irú iṣẹ́ tí a ṣe lórí ẹ̀rọ náà, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Ní ìparí, ìtọ́jú àti ìyípadà àwọn ohun èlò granite ẹ̀rọ CMM ṣe pàtàkì láti pa ìwọ̀n náà mọ́ dáadáa àti láti rí i dájú pé ẹ̀rọ náà pẹ́ títí. Bí àwọn ilé iṣẹ́ ṣe ń gbẹ́kẹ̀lé àwọn ìwọ̀n CMM fún ohun gbogbo láti ìṣàkóso dídára sí ìwádìí àti ìwádìí, ìṣedéédé àwọn ìwọ̀n pípéye ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé àwọn ọjà tó dára àti èyí tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé wà. Nítorí náà, nípa títẹ̀lé ìṣètò ìtọ́jú àti ìṣàtúnṣe tí a ṣe déédéé, ẹ̀rọ náà lè pèsè àwọn ìwọ̀n pípéye fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-09-2024
