Bawo ni a ṣe le lo ohun elo afẹfẹ granite fun ẹrọ ipo?

Ẹ̀rọ giranaiti afẹfẹ jẹ́ ẹ̀rọ tí a lè lò láti pèsè ipò tí ó péye àti tí ó péye. Ó jẹ́ irinṣẹ́ tí ó dára jùlọ fún àwọn ohun èlò tí ó nílò ìṣípo bíi milling, lilu, àti lilọ. Àwọn beariti afẹfẹ gbajúmọ̀ fún agbára gbígbé ẹrù tí ó tayọ, líle, àti àwọn ànímọ́ dídín gbigbọn. Wọ́n ń pese ìṣípo tí kò ní ìfọ́, láti pèsè ìṣàkóso ipò tí ó péye àti tí ó dúró ṣinṣin. Nítorí ìrísí àrà ọ̀tọ̀ wọn, àwọn beariti afẹfẹ granite jẹ́ ohun tí ó dára fún onírúurú iṣẹ́ ẹ̀rọ àti metrology.

Ní ti àwọn ẹ̀rọ ìdúró, àwọn beari afẹ́fẹ́ granite ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní. Àkọ́kọ́, wọ́n dúró ṣinṣin gan-an, èyí tí ó ń mú kí ipò wọn péye tí ó sì ṣeé tún ṣe. Apẹrẹ wọn dín ìgbọ̀nsẹ̀ kù, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé wọ́n lè pa ìṣedéédé wọn mọ́ kódà ní iyàrá gíga. Èkejì, wọ́n ní agbára gbígbé ẹrù gíga, èyí tí ó mú kí wọ́n yẹ fún àwọn ohun èlò líle. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn beari afẹ́fẹ́ náà le koko, wọ́n lè kojú agbára gíga, wọ́n sì nílò ìtọ́jú díẹ̀. Nítorí àwọn ohun tí wọ́n nílò láti ṣe ìtọ́jú díẹ̀, àwọn beari afẹ́fẹ́ ní àkókò gíga láàárín àwọn ìkùnà.

Láti lo àwọn beari afẹ́fẹ́ granite fún àwọn ẹ̀rọ ìdúró, ó dára láti bẹ̀rẹ̀ nípa ṣíṣe àwòrán àwọn ohun tí ètò náà béèrè fún àti yíyan beari afẹ́fẹ́ tó yẹ láti bá àwọn ohun tí a béèrè mu. Èyí gbọ́dọ̀ gbé àwọn pàrámítà bí agbára ẹrù, iyàrá, líle, àti ìṣedéédé yẹ̀ wò. Gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí a béèrè fún, àwọn ìwọ̀n àti ìṣètò àwọn beari afẹ́fẹ́ tó yàtọ̀ síra wà lórí ọjà. Lẹ́yìn èyí, a gbọ́dọ̀ fọ tábìlì granite náà, kí a sì yọ gbogbo ìdọ̀tí kúrò. Àwọn ohun èlò ẹ̀rọ tó yẹ ní láti fi sínú rẹ̀ láti di iṣẹ́ tí a ó fi ṣe ẹ̀rọ náà mú.

Bákan náà, a gbọ́dọ̀ fi àwọn beari afẹ́fẹ́ granite sí i kí a sì tẹ́ wọn sílẹ̀ láti rí i dájú pé a ṣe déédé nígbà tí a bá ń ṣe iṣẹ́ ẹ̀rọ náà. Lẹ́yìn náà, ìpèsè afẹ́fẹ́ sí àwọn beari afẹ́fẹ́ gbọ́dọ̀ wà láti mú kí afẹ́fẹ́ náà tẹ̀síwájú. Ìfúnpá afẹ́fẹ́ yóò gbé tábìlì granite sókè, yóò sì ṣe déédé ẹrù náà. Ìfúnpá yìí yóò yàtọ̀ síra, ó sinmi lórí ẹrù àti ìwọ̀n tábìlì granite náà. Ṣùgbọ́n, nígbà tí a bá ti dá a sílẹ̀, wọ́n máa ń gbéra láìsí ìdènà àti ipò tí ó péye, tí àwọn agbára inú ètò náà bá dúró ṣinṣin.

Níkẹyìn, nígbà tí a bá ń lo àwọn ohun èlò ìdènà afẹ́fẹ́ granite fún gbígbé àwọn ẹ̀rọ, ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé àwọn ìlànà ààbò. Ìwọ̀n gíga àti iyàrá gíga tí ó wà nínú iṣẹ́ náà mú kí ó ṣe pàtàkì láti ṣe àwọn ìṣọ́ra tí ó yẹ láti yẹra fún ìjàǹbá tàbí ìpalára fún àwọn olùṣiṣẹ́. Àwọn ìkìlọ̀ gbọ́dọ̀ wà ní ìfìhàn láti fi hàn pé ẹ̀rọ náà ń ṣiṣẹ́. Àwọn olùṣiṣẹ́ tí a kọ́ ní àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí gbọ́dọ̀ ṣiṣẹ́ wọn.

Ní ìparí, ó ṣe kedere pé àwọn beari afẹ́fẹ́ granite ní àwọn ànímọ́ tó dára bíi líle, agbára gbígbé ẹrù, àti dídín ìgbì. Àwọn àǹfààní wọ̀nyí mú kí àwọn beari afẹ́fẹ́ granite ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti kí ó munadoko nínú àwọn ẹ̀rọ ìgbékalẹ̀. Nígbà tí a bá ń ṣe àgbékalẹ̀ ètò ìgbékalẹ̀, yíyan beari afẹ́fẹ́ tó yẹ ṣe pàtàkì. Àwọn beari afẹ́fẹ́ wọ̀nyí ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní tó ń ṣe àfikún sí ṣíṣe àṣeyọrí ipò tó péye àti èyí tó ṣeé tún ṣe pàtàkì fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò ìṣelọ́pọ́.

14


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-14-2023