Àwọn beari afẹ́fẹ́ granite ni a ń lò fún àwọn ẹ̀rọ ìdúró tí ó péye nítorí pé wọ́n jẹ́ pípéye, líle, àti ìdúróṣinṣin. Wọ́n ní ìyàtọ̀ àrà ọ̀tọ̀ sí àwọn ẹ̀rọ beari ìbílẹ̀, tí ó dín ìfọ́ àti ìbàjẹ́ kù. Fún iṣẹ́ tí ó dára jùlọ, ó ṣe pàtàkì láti lo àti láti tọ́jú àwọn beari afẹ́fẹ́ granite dáadáa.
Lilo Awọn Bearings Afẹfẹ Granite
1. Ṣíṣe àtúnṣe
Àwọn béárì afẹ́fẹ́ granite jẹ́ aláìlera, wọ́n sì nílò ìtọ́jú tó ga jùlọ nígbà tí a bá ń lò ó. Fi ọwọ́ mímọ́ mú wọn, kí o sì yẹra fún fífi ọwọ́ kan àwọn ibi líle, ìfọ́, àti ìka ọwọ́. Tọ́jú wọn sí ibi tí ó mọ́ tí kò sì ní eruku.
2. Ṣíṣe àgbékalẹ̀
Nígbà tí o bá ń gbé àwọn béárì afẹ́fẹ́ granite kalẹ̀, rí i dájú pé ojú ilẹ̀ náà tẹ́jú, ó sì tẹ́jú dáadáa. Gbé béárì afẹ́fẹ́ granite náà sí orí àwọn pádì ìpele. Lo àwọn skru àti bẹ́líìtì ìfìkọ́lé tó ga láti mú béárì afẹ́fẹ́ granite náà dúró dáadáa.
3. Awọn ipo iṣiṣẹ
Rí i dájú pé àwọn ipò ìṣiṣẹ́ wà láàrín ìwọ̀n tí a gbà níyànjú. Oòrùn àti ọ̀rinrin ìṣiṣẹ́ gbọ́dọ̀ wà ní ìbámu, kí o sì yẹra fún ìgbọ̀nsẹ̀ púpọ̀ jù.
Títọ́jú àwọn ìgbálẹ̀ afẹ́fẹ́ granite
1. Ìmọ́tótó
Gẹ́gẹ́ bí ó ti rí pẹ̀lú gbogbo ọjà tí ó péye, ó yẹ kí a fọ àwọn beari afẹ́fẹ́ granite dáadáa. Lo aṣọ tí ó mọ́, tí kò ní ìdọ̀tí, tí kò sì ní ìdọ̀tí láti nu ojú ibi tí afẹ́fẹ́ granite wà. Yẹra fún lílo àwọn ohun olómi, má sì fi ìfúnpá kan ara nígbà tí a bá ń fọ̀ ọ́ mọ́.
2. Yẹra fún gbígbé ẹrù jù
Gbigbe ẹrù jù le fa wahala pupọ lori awọn bearings afẹfẹ granite, eyiti o le ja si ibajẹ tabi idinku deede. Maa tọju fifuye naa laarin awọn opin ti a ṣeduro nigbagbogbo.
3. Yẹra fún Àbàwọ́n
Àwọn béárì afẹ́fẹ́ nílò afẹ́fẹ́ mímọ́ nígbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́. Àwọn èérún eruku kéékèèké àti àwọn èérí mìíràn lè ní ipa lórí ìṣedéédé wọn àti iṣẹ́ wọn. Jẹ́ kí àyíká mímọ́ tónítóní àti tí kò ní eruku ṣiṣẹ́ dáadáa.
4. Fífi òróró sí i
Yẹra fún lílo àwọn lubricants sí àwọn béárì afẹ́fẹ́. Afẹ́fẹ́ àdánidá tí ó wà láàárín àwọn béárì afẹ́fẹ́ granite máa ń mú kí iṣẹ́ rẹ̀ má ní ìjamba. Àwọn lubricants lè ba ojú béárì afẹ́fẹ́ jẹ́.
Ní ìparí, àwọn ohun èlò ìdúró tí a lè gbẹ́kẹ̀lé tí ó sì péye ni àwọn ohun èlò ìdúró tí a lè gbára lé, ṣùgbọ́n wọ́n nílò ìtọ́jú àti ìtọ́jú tó yẹ láti mú kí iṣẹ́ wọn sunwọ̀n sí i. Nípa títẹ̀lé àwọn ìlànà náà, o lè rí i dájú pé àwọn ohun èlò ìdúró tí afẹ́fẹ́ rẹ ń ṣiṣẹ́ dáadáa, kí ó sì máa ṣiṣẹ́ dáadáa ní gbogbo ìgbésí ayé wọn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-14-2023
