Báwo ni a ṣe le ṣe àtúnṣe ìrísí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ Granite tí ó bàjẹ́ fún Wafer Processing Equipment àti láti tún ṣe àtúnṣe ìpéye náà?

Granite jẹ́ ohun èlò tó lágbára tó sì wúlò tí a sábà máa ń lò gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ fún àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer. Síbẹ̀síbẹ̀, nítorí lílò rẹ̀ nígbà gbogbo, ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite náà lè ní ìbàjẹ́ bíi ìfọ́, ìyẹ̀fun, àti ìfọ́. Àwọn ìbàjẹ́ wọ̀nyí lè ní ipa lórí ìṣedéédé ẹ̀rọ náà, wọ́n sì lè fa ìṣòro nígbà ìṣiṣẹ́ wafer. Ó ṣe tán, àtúnṣe ìrísí ẹ̀rọ granite tó bàjẹ́ àti ṣíṣe àtúnṣe ìṣedéédé náà ṣeé ṣe, àti àwọn àmọ̀ràn díẹ̀ nìyí lórí bí a ṣe lè ṣe é.

1. Nu oju ilẹ naa mọ

Kí o tó tún gbogbo ìbàjẹ́ tó bá wà lórí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite náà ṣe, ó ṣe pàtàkì láti kọ́kọ́ nu ojú ilẹ̀ náà. Lo búrọ́ọ̀ṣì onírun láti mú àwọn ìdọ̀tí àti ẹrẹ̀ tó bá wà lórí ojú ilẹ̀ náà kúrò. O tún lè lo omi ìwẹ̀nùmọ́ tí a ṣe pàtó fún granite láti rí i dájú pé a ti fọ ojú ilẹ̀ náà dáadáa.

2. Ṣe àtúnṣe àwọn ìbàjẹ́ náà

Nígbà tí ojú ilẹ̀ náà bá mọ́, ó tó àkókò láti tún àwọn ìbàjẹ́ tó bá wà lórí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ṣe. Fún àwọn ìfọ́ kékeré àti ìfọ́ kékeré, lo ohun èlò àtúnṣe granite tó ní epoxy tàbí filler tó bá àwọ̀ granite náà mu. Fi filler tàbí epoxy sí ibi tó bàjẹ́, jẹ́ kí ó gbẹ pátápátá, lẹ́yìn náà fi iyanrìn rọ̀.

Fún àwọn ìbàjẹ́ tó jinlẹ̀ tàbí tó bá jìn sí i, ó dára láti wá ìrànlọ́wọ́ láti ọ̀dọ̀ ògbógi tó mọṣẹ́ nípa àtúnṣe granite. Wọ́n ní àwọn ohun èlò àti ìmọ̀ tó yẹ láti tún ìbàjẹ́ náà ṣe láìsí pé wọ́n ṣe àṣìṣe nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ náà.

3. Tún ṣe àtúnṣe Ìpéye náà

Lẹ́yìn tí a bá ti tún àwọn ìbàjẹ́ tó wà lórí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ṣe, ó ṣe pàtàkì láti tún ṣe àtúnṣe ìpéye ẹ̀rọ náà kí ó lè rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Ìṣàtúnṣe rẹ̀ ní wíwọ̀n ìpéye ẹ̀rọ náà kí a sì tún ṣe àtúnṣe rẹ̀ láti bá àwọn ìlànà tó yẹ mu.

Ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé ìlànà olùpèsè nígbà tí a bá ń ṣe àtúnṣe ẹ̀rọ náà láti rí i dájú pé a rí àwọn àbájáde tó péye. Onímọ̀ ẹ̀rọ tó ní ìmọ̀ tàbí aṣojú olùpèsè lè ṣe àtúnṣe náà.

4. Itọju deedee

Láti dènà ìbàjẹ́ lórí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite lọ́jọ́ iwájú àti láti rí i dájú pé ó péye, ìtọ́jú déédéé ṣe pàtàkì. Èyí ní nínú mímú ojú ilẹ̀ mọ́ lẹ́yìn gbogbo lílò, ṣíṣàyẹ̀wò ohun èlò náà déédéé, àti yíyẹra fún gbígbé àwọn nǹkan wúwo sí orí ilẹ̀.

Ní ìparí, àtúnṣe ìrísí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite tí ó bàjẹ́ àti ṣíṣe àtúnṣe ìpéye rẹ̀ ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Nípa títẹ̀lé àwọn ìgbésẹ̀ tí a mẹ́nu kàn lókè yìí àti títọ́jú ẹ̀rọ náà déédéé, o lè dènà ìbàjẹ́ kí o sì mú kí ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite náà pẹ́ sí i.

giranaiti deedee05


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-28-2023