Àwọn ìpìlẹ̀ granite jẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ oníṣirò tomography (CT). Wọ́n ń pèsè ìdúróṣinṣin, líle, àti ìpéye fún ẹ̀rọ náà, èyí tí ó ṣe pàtàkì fún gbígbà àwọn àbájáde tí ó péye àti tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Síbẹ̀síbẹ̀, nítorí ìbàjẹ́ àti ìjákulẹ̀ àti àìtọ́jú, ìpìlẹ̀ granite lè bàjẹ́, èyí tí ó ní ipa lórí iṣẹ́ ẹ̀rọ náà. Ó ṣe pàtàkì láti tún ìrísí ìpìlẹ̀ granite tí ó bàjẹ́ ṣe kí ó sì tún ṣe àtúnṣe ìpéye náà fún iṣẹ́ tí ó dára jùlọ.
Èyí ni ìtọ́sọ́nà ìgbésẹ̀-ní-ìgbésẹ̀ lórí bí a ṣe lè tún ìrísí ìpìlẹ̀ granite tí ó bàjẹ́ ṣe àti láti tún ìpéye rẹ̀ ṣe:
Igbese 1: Ṣayẹwo awọn ipalara naa
Kí a tó bẹ̀rẹ̀ sí ṣe àtúnṣe èyíkéyìí, ó ṣe pàtàkì láti ṣàyẹ̀wò bí ìbàjẹ́ náà ṣe pọ̀ tó. Wá àwọn ìfọ́, ìfọ́, ìfọ́, tàbí àwọn àmì ìbàjẹ́ mìíràn tó hàn gbangba lórí ìpìlẹ̀ granite. Ṣe àkọsílẹ̀ ìbàjẹ́ náà kí o sì ṣe àyẹ̀wò ipa tí ó lè ní lórí iṣẹ́ ẹ̀rọ náà.
Igbesẹ 2: Nu oju ilẹ naa mọ
Lo aṣọ rírọ̀ àti omi ìwẹ̀nùmọ́ díẹ̀ láti nu ojú ìpìlẹ̀ granite náà. Jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ kí o sì yẹra fún lílo àwọn ohun ìfọṣọ nítorí wọ́n lè ba ojú granite náà jẹ́ sí i. Fi omi wẹ̀ ẹ́ dáadáa kí o sì jẹ́ kí ó gbẹ pátápátá.
Igbesẹ 3: Ṣe atunṣe ibajẹ naa
Gẹ́gẹ́ bí ìbàjẹ́ náà ṣe pọ̀ tó, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà ló wà láti tún ìpìlẹ̀ granite ṣe. Fún àwọn ìfọ́ kékeré àti ìfọ́ kékeré, o lè lo ohun èlò àtúnṣe granite láti fi kún àwọn ibi tí ó bàjẹ́. Fún ìbàjẹ́ tó pọ̀ sí i, o lè nílò láti pe ògbóǹkangí láti tún ìbàjẹ́ náà ṣe tàbí kí o tilẹ̀ yí ìpìlẹ̀ granite náà padà pátápátá.
Igbesẹ 4: Tun ṣe deedee deedee naa
Lẹ́yìn tí a bá ti tún ìbàjẹ́ náà ṣe, ó ṣe pàtàkì láti tún ṣe àtúnṣe ìpéye ẹ̀rọ CT náà. Ìlànà yìí kan sísún àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ náà láti rí i dájú pé wọ́n ń ṣiṣẹ́ papọ̀ dáadáa àti láti fúnni ní àwọn àbájáde tó péye. Olùpèsè tàbí onímọ̀ ẹ̀rọ tó ní ìwé ẹ̀rí sábà máa ń ṣe iṣẹ́ yìí.
Igbesẹ 5: Itọju deedee
Láti dènà ìbàjẹ́ sí ìpìlẹ̀ granite àti láti rí i dájú pé ẹ̀rọ CT ṣiṣẹ́ dáadáa, ó ṣe pàtàkì láti ṣe àtúnṣe déédé. Èyí ní nínú mímú ojú ilẹ̀ mọ́ déédéé, yíyẹra fún ìtọ́jú tí kò tọ́ àti àwọn ìkọlù, àti mímú àwọn àtúnṣe tàbí àtúnṣe tí ó yẹ wá.
Ní ìparí, títúnṣe ìrísí ìpìlẹ̀ granite tí ó bàjẹ́ fún àwọn ẹ̀rọ CT ilé iṣẹ́ àti ṣíṣe àtúnṣe ìpéye rẹ̀ ṣe pàtàkì fún iṣẹ́ tó dára jùlọ àti àwọn àbájáde tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Nípa títẹ̀lé àwọn ìgbésẹ̀ wọ̀nyí àti gbígbé àwọn ìgbésẹ̀ tó gbéṣẹ́ láti tọ́jú ẹ̀rọ náà dáadáa, o lè rí i dájú pé ẹ̀rọ CT rẹ ń ṣiṣẹ́ dáadáa fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-08-2023
