Bawo ni a ṣe le rii daju pe ipilẹ granite deede ni ẹrọ semikondokito?

Granite jẹ́ ohun èlò tó gbajúmọ̀ fún fífi ìpìlẹ̀ sínú àwọn ohun èlò semiconductor nítorí pé ó dúró ṣinṣin ní ìwọ̀n gíga, ìfàsẹ́yìn ooru tó kéré, àti àwọn ohun èlò tó ń mú kí ìgbìyànjú gbilẹ̀ dára. Síbẹ̀síbẹ̀, láti rí i dájú pé ìdúróṣinṣin àti ìgbẹ́kẹ̀lé ti fífi sori ẹrọ náà, ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé àwọn ìlànà àti àwọn ìlànà tó dára jùlọ.

Àkọ́kọ́, ó ṣe pàtàkì láti yan granite tó dára pẹ̀lú ìwọ̀n tó dúró ṣinṣin àti ìwọ̀n ìdààmú inú tó kéré. Èyí yóò dènà yíyí tàbí fífọ́ nígbà tí a bá ń fi sori ẹ̀rọ náà. Ó tún ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ojú granite náà tẹ́ẹ́rẹ́, kò sì ní àbùkù kankan tí ó lè nípa lórí ìṣedéédé ẹ̀rọ náà.

Kí a tó fi sori ẹrọ, ó ṣe pàtàkì láti ṣètò ibi tí a fi sori ẹrọ nípa mímú ilẹ̀ náà mọ́ tónítóní àti ṣíṣe àtúnṣe rẹ̀. Ó yẹ kí a yọ gbogbo ìdọ̀tí tàbí ìyọrísí tí ó bá yọ jáde kúrò láti dènà ìfúnpá tí kò dọ́gba lórí ìpìlẹ̀ náà, èyí tí ó lè ba ìdúróṣinṣin rẹ̀ jẹ́.

Nígbà tí a bá ń fi sori ẹrọ, ó ṣe pàtàkì láti lo àwọn irinṣẹ́ àti ohun èlò tó péye láti rí i dájú pé granite náà wà ní ìpele tó tọ́ àti pé ó wà ní ipò tó tọ́. Èyí ní nínú lílo ìpele lésà láti ṣàyẹ̀wò àwọn ìyàtọ̀ tó bá wà, àti kírénè tàbí forklift láti gbé granite náà sí ibi tó yẹ.

Ó yẹ kí a so ìpìlẹ̀ náà mọ́ ilẹ̀ dáadáa láti dènà ìṣíkiri, èyí tí ó lè nípa lórí ìṣedéédé ẹ̀rọ náà. Èyí lè ṣeé ṣe nípa lílo àwọn bulọ́ọ̀tì tàbí àlẹ̀mọ́, ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí a nílò láti fi sori ẹ̀rọ náà.

Ìtọ́jú àti àyẹ̀wò déédéé tún ṣe pàtàkì fún rírí i dájú pé ìdúróṣinṣin àti ìdúróṣinṣin ti fífi sori ilẹ̀ granite náà fún ìgbà pípẹ́. Èyí pẹ̀lú wíwo àwọn ìfọ́ tàbí àmì ìbàjẹ́ àti yíyà àti ṣíṣe ìwẹ̀nùmọ́ àti ìpele déédéé bí ó ṣe yẹ.

Ní ṣókí, fífi ìpìlẹ̀ granite sílẹ̀ dáadáa ṣe pàtàkì fún mímú kí àwọn ohun èlò semiconductor máa ṣiṣẹ́ dáadáa àti ìgbẹ́kẹ̀lé. Èyí nílò ìṣètò kíákíá, àwọn ohun èlò tó dára, àwọn irinṣẹ́ àti ohun èlò tó péye, àti ìtọ́jú àti àyẹ̀wò déédéé láti rí i dájú pé ìdúróṣinṣin àti ìpéye ohun èlò náà wà ní ìbámu pẹ̀lú rẹ̀.

giranaiti deedee38


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-25-2024