Nítorí pé granite jẹ́ ohun èlò tó lágbára tó sì dúró ṣinṣin, ó jẹ́ àṣàyàn tó wọ́pọ̀ fún ìpìlẹ̀ àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ CNC. Síbẹ̀síbẹ̀, gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò mìíràn, ìpìlẹ̀ granite náà nílò ìtọ́jú àti ìtọ́jú déédéé láti rí i dájú pé ó ṣiṣẹ́ dáadáa. Àwọn àmọ̀ràn díẹ̀ nìyí lórí bí a ṣe lè ṣe ìtọ́jú àti ìtọ́jú ojoojúmọ́ lórí ìpìlẹ̀ granite ti àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ CNC:
1. Jẹ́ kí ojú ilẹ̀ náà mọ́ tónítóní: Ó yẹ kí ojú ilẹ̀ náà mọ́ tónítóní, kí ó sì wà láìsí ìdọ̀tí kankan. Èyíkéyìí ẹ̀gbin tàbí eruku lè wọ inú ẹ̀rọ náà nípasẹ̀ àwọn àlàfo, kí ó sì fa ìbàjẹ́ bí àkókò ti ń lọ. Fi aṣọ tàbí búrọ́ọ̀ṣì, omi, àti ọṣẹ ìfọṣọ díẹ̀ nu ojú ilẹ̀ náà.
2. Ṣàyẹ̀wò bóyá ìfọ́ tàbí ìfọ́ wà: Máa ṣe àyẹ̀wò ojú ilẹ̀ granite déédéé fún ìfọ́ tàbí ìfọ́. Èyíkéyìí ìfọ́ lè ní ipa lórí ìṣedéédé ẹ̀rọ CNC. Tí a bá rí ìfọ́ èyíkéyìí, kan sí ògbógi láti tún wọn ṣe ní kíákíá.
3. Ṣàyẹ̀wò bóyá ó ti bàjẹ́ tàbí ó ti bàjẹ́: Bí àkókò ti ń lọ, ìpìlẹ̀ granite lè ní ìbàjẹ́ àti ìbàjẹ́, pàápàá jùlọ ní àyíká àwọn ibi tí àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ náà ti ní ìfọwọ́kàn tó pọ̀ jùlọ. Ṣàyẹ̀wò ojú ilẹ̀ náà déédéé fún àwọn àmì ìbàjẹ́ àti ìbàjẹ́, bí àwọn ihò àti ìfọ́, kí o sì tún wọn ṣe kí ó tó pẹ́ kí ẹ̀rọ náà tó pẹ́.
4. Fífún Púrọ́: Máa fi òróró pa àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ CNC déédéé láti dín ìfọ́pọ̀ kù kí ó sì dín ìdààmú lórí ìpìlẹ̀ granite kù. Lo àwọn lubricants tí a dámọ̀ràn, kí o sì ṣàyẹ̀wò ìwé ìtọ́ni fún ìgbà tí fífọ́ púrọ́.
5. Ìwọ̀n: Rí i dájú pé ìpìlẹ̀ granite náà wà ní ìpele tó tọ́, kí o sì tún un ṣe tí ó bá pọndandan. Granite tí kò ní ìpele lè mú kí irinṣẹ́ ẹ̀rọ náà máa rìn kiri, èyí tí kò ní jẹ́ kí àbájáde rẹ̀ péye.
6. Yẹra fún ìwọ̀n tó pọ̀ jù tàbí ìfúnpọ̀ tí kò pọndandan: Fi àwọn irinṣẹ́ àti ohun èlò tó yẹ sí orí ìpìlẹ̀ granite nìkan. Ìwúwo tàbí ìfúnpọ̀ tó pọ̀ jù lè fa ìbàjẹ́ àti ìfọ́. Yẹra fún jíjù ohunkóhun tó wúwo sí i pẹ̀lú.
Ní ìparí, ìtọ́jú àti ìtọ́jú ìpìlẹ̀ granite ti àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ CNC déédéé lè mú kí ẹ̀rọ náà pẹ́ sí i, kí ó fúnni ní àwọn àbájáde tó péye, kí ó sì mú kí iṣẹ́ rẹ̀ sunwọ̀n sí i. Nítorí náà, fi àwọn àbá wọ̀nyí tọ́jú ìpìlẹ̀ granite náà, ẹ̀rọ CNC rẹ yóò sì ṣiṣẹ́ fún ọ fún ọ̀pọ̀ ọdún láìsí ìṣòro ńlá kankan.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-26-2024
