Nínú iṣẹ́ ṣíṣe semiconductor tó péye gan-an, ìgbóná díẹ̀ pàápàá lè ní ipa lórí iṣẹ́ àwọn ẹ̀rọ wafer slotting, èyí tó lè yọrí sí àbùkù àti àdánù èso. Àwọn ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite ti yọrí sí ojútùú tó ń yí padà, tó ń fúnni ní agbára ìdènà tí kò láfiwé tó sì ṣe pàtàkì fún mímú ìdúróṣinṣin iṣẹ́ wafer ṣiṣẹ́.
Ìwúwo gíga àti àìlera fún ìdíwọ́ gbígbìn
Ìwọ̀n gíga ti Granite, tí ó sábà máa ń wà láti 2,600 sí 3,100 kg/m³, ń pese àìfaradà púpọ̀. Nígbà tí a bá so ó pọ̀ mọ́ àwọn ẹ̀rọ ìfọ́ wafer, ànímọ́ yìí máa ń dènà ìfọ́ ita ní ọ̀nà tí ó dára. Fún àpẹẹrẹ, ní ilẹ̀ ilé iṣẹ́ semiconductor tí ó ní iṣẹ́, àwọn ẹ̀rọ tí ó yí i ká àti ìrìn ẹsẹ̀ lè mú ìfọ́ ayika jáde. Ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite, pẹ̀lú ìwọ̀n rẹ̀ tí ó wúwo, ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin, tí ó dín ìfọ́ àwọn ìfọ́ wọ̀nyí kù sí àwọn ẹ̀yà ara ẹ̀rọ ìfọ́ náà. Nítorí náà, àwọn irinṣẹ́ ìgé náà dúró ní ipò tí ó péye, èyí tí ó dín ewu ìfọ́ tí a fẹ́ gé kúrò àti dídára gbogbo àwọn ìfọ́ wafer tí a slotted pọ̀ sí i.
Gbigbọn Adayeba - Awọn Ohun-ini Dida Omi
Ìṣètò inú aláìlẹ́gbẹ́ ti granite, tí a fi àwọn èròjà alumọ́ni tí ó sopọ̀ mọ́ ara wọn, fún un ní agbára ìgbọ̀nsẹ̀ tó dára jùlọ. Nígbà tí ẹ̀rọ ìfọ́ wafer bá ń ṣiṣẹ́, yíyípo gíga ti àwọn irinṣẹ́ ìgé àti agbára ẹ̀rọ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú rẹ̀ lè mú ìgbọ̀nsẹ̀ inú jáde. Granite ń gba agbára ìgbọ̀nsẹ̀ yìí, ó sì ń tú u ká, èyí tí kò ní jẹ́ kí ó dún bí ẹni pé ó ń tàn káàkiri ẹ̀rọ náà. Láìdàbí àwọn ìpìlẹ̀ irin tí ó lè mú ìgbọ̀nsẹ̀ pọ̀ sí i, ipa ìgbọ̀nsẹ̀ àdánidá ti granite ń rí i dájú pé ẹ̀rọ náà ń ṣiṣẹ́ láìsí ìṣòro. Ìwádìí fihàn pé lílo àwọn ìpìlẹ̀ granite lè dín ìgbọ̀nsẹ̀ ìgbọ̀nsẹ̀ kù sí 70%, èyí tí ó ń jẹ́ kí ẹ̀rọ ìfọ́ náà lè máa ṣe déédéé nígbà tí a bá ń gé e.
Iduroṣinṣin Ooru lati Dena Gbigbọn - Awọn Aṣiṣe Ti o fa
Ìyípadà iwọn otutu ní àyíká ìṣelọ́pọ́ lè fa kí àwọn ohun èlò fẹ̀ sí i tàbí kí wọ́n dì, èyí tí yóò yọrí sí àìtọ́ àti ìgbọ̀nsẹ̀ lẹ́yìn náà. Granite ní ìwọ̀n ìfẹ̀ ooru díẹ̀, èyí tí ó túmọ̀ sí pé ó ń pa ìrísí àti ìwọ̀n rẹ̀ mọ́ kódà lábẹ́ àwọn iwọn otutu tó yàtọ̀ síra. Nínú ẹ̀rọ ìfọ́ wafer, ìdúróṣinṣin ooru yìí ṣe pàtàkì. Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí a bá ń ṣe iṣẹ́ pẹ́ẹ́pẹ́ẹ́, ẹ̀rọ náà lè gbóná nítorí iṣẹ́ tí ó ń bá a lọ. Ìpìlẹ̀ granite kan ń rí i dájú pé àwọn èròjà ẹ̀rọ náà wà ní ìbámu tí ó péye, ó ń yẹra fún ìgbọ̀nsẹ̀ ooru tàbí àwọn ìyípadà ìwọ̀n tí ó lè ní ipa lórí ìpéye ìfọ́ wafer. Ìdúróṣinṣin yìí ń ran lọ́wọ́ láti rí i dájú pé dídára déédé wà ní gbogbo àwọn ìfọ́ wafer tí a ti ṣe iṣẹ́ náà.
Ipìlẹ̀ líle àti ìdúróṣinṣin fún ìṣètò
Líle koko ti granite jẹ́ kókó pàtàkì mìíràn nínú ìdínkù ìgbọ̀nsẹ̀. Ìṣètò rẹ̀ tó lágbára ń pèsè ìpìlẹ̀ tó dúró ṣinṣin fún ẹ̀rọ wafer slotting, èyí tó ń dènà ìṣíkiri tàbí yíyípo tí a kò fẹ́. Pípéye ilẹ̀ ti ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite tún ń jẹ́ kí a fi àwọn ẹ̀yà ẹ̀rọ náà sí i dáadáa, èyí tó ń mú kí ìdúróṣinṣin túbọ̀ pọ̀ sí i. Nígbà tí a bá gbé ẹ̀rọ náà kalẹ̀ dáadáa lórí ìpìlẹ̀ granite, ó lè ṣiṣẹ́ ní iyàrá gíga pẹ̀lú ìgbọ̀nsẹ̀ díẹ̀, èyí tó ń jẹ́ kí àkókò ṣíṣe rẹ̀ yára kánkán láìsí pé ó ti yípadà.
Àwọn Ìtàn Àṣeyọrí Àgbáyé Tòótọ́
Nínú ilé iṣẹ́ ìṣẹ̀dá semiconductor tó gbajúmọ̀, lílo àwọn ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite nínú àwọn ẹ̀rọ wafer slotting yọrí sí ìdàgbàsókè tó yanilẹ́nu nínú dídára iṣẹ́ náà. Àwọn ànímọ́ ìgbìn - ìdínkù ti granite dín ìṣẹ̀lẹ̀ àwọn ìfọ́ kékeré nínú àwọn wafer slotted, èyí sì mú kí ìwọ̀n èso pọ̀ sí i láti 85% sí 93%. Ní àfikún, ìdúróṣinṣin tó pọ̀ sí i mú kí iyàrá iṣẹ́ ẹ̀rọ náà pọ̀ sí i ní 20%, èyí sì mú kí iṣẹ́ náà pọ̀ sí i.
Ní ìparí, àwọn ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite kó ipa pàtàkì nínú dídín ìgbọ̀nsẹ̀ nínú àwọn ẹ̀rọ wafer slotting kù. Ìwọ̀n gíga wọn, àwọn ànímọ́ ìgbọ̀nsẹ̀ - ìdènà ooru, ìdúróṣinṣin ooru, àti ìdúróṣinṣin wọn para pọ̀ láti ṣẹ̀dá àyíká iṣẹ́ tí ó dúró ṣinṣin àti tí ó péye. Fún àwọn olùpèsè semiconductor tí wọ́n ń gbìyànjú láti mú dídára àti ìṣiṣẹ́ wafer wọn sunwọ̀n síi, ìdókòwò nínú àwọn ìpìlẹ̀ ẹ̀rọ granite jẹ́ ojútùú tí a fìdí rẹ̀ múlẹ̀ tí ó sì gbéṣẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-12-2025

