Granite jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún àwọn tábìlì, ilẹ̀, àti àwọn ojú ilẹ̀ míràn nítorí pé ó lè pẹ́ tó àti ẹwà àdánidá rẹ̀. Síbẹ̀síbẹ̀, láti rí i dájú pé ìpìlẹ̀ granite rẹ wà ní ipò tí ó dára jùlọ, ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé àwọn ìlànà ìtọ́jú pàtó.
Ọ̀kan lára àwọn iṣẹ́ pàtàkì fún granite ni fífọ ilẹ̀ náà déédéé. Fi ọṣẹ díẹ̀ tàbí omi gbígbóná nu ilẹ̀ náà. Yẹra fún lílo àwọn kẹ́míkà líle tàbí àwọn ohun èlò ìfọmọ́ra nítorí wọ́n lè ba granite jẹ́ kí ó sì yọ ohun èlò ìfọmọ́ra rẹ̀ kúrò. Bákan náà, ó ṣe pàtàkì láti fọ gbogbo ohun tí ó bá dà sílẹ̀ kíákíá kí ó má ba àbàwọ́n jẹ́.
Ìgbésẹ̀ ìtọ́jú pàtàkì mìíràn ni dídì granite rẹ. Àwọn ohun èlò ìdènà tó dára ń ran àwọn ojú ilẹ̀ lọ́wọ́ láti dáàbò bo àwọn ibi tí ó wà nínú rẹ̀ kúrò lọ́wọ́ àbàwọ́n àti ìbàjẹ́. Láti dán wò bóyá granite rẹ nílò àtúnṣe, fọ́n omi díẹ̀ sí ojú ilẹ̀ náà. Tí omi bá pọ̀ sí i, ohun èlò ìdènà náà ṣì ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Tí omi bá bẹ̀rẹ̀ sí í wọ́ sínú granite náà, ó nílò láti tún dí i.
Ṣàyẹ̀wò granite rẹ déédéé fún àwọn àmì ìbàjẹ́ tàbí ìbàjẹ́. Ṣàyẹ̀wò ojú ilẹ̀ fún ìfọ́, ìfọ́ tàbí àwọn àmì dúdú. Tí o bá kíyèsí ìṣòro èyíkéyìí, ó dára láti kàn sí ògbógi láti ṣe àyẹ̀wò ìbàjẹ́ náà kí o sì ṣe àtúnṣe èyíkéyìí tí ó bá yẹ.
Yàtọ̀ sí àwọn iṣẹ́ ìtọ́jú pàtó wọ̀nyí, a gbọ́dọ̀ ṣọ́ra nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ìpìlẹ̀ granite. Yẹra fún gbígbé àwọn ìkòkò gbígbóná tàbí àwọn àwo tààrà sí orí àwọn ilẹ̀ nítorí pé ìgbóná lè fa ìpayà ooru àti ìfọ́. Lo pákó ìgé láti dènà ìfọ́, kí o sì ronú nípa lílo coasters tàbí trivets láti dáàbò bo àwọn ilẹ̀ kúrò lọ́wọ́ ọrinrin àti ìbàjẹ́ tó lè ṣẹlẹ̀.
Nípa títẹ̀lé àwọn ìlànà ìtọ́jú wọ̀nyí, o lè rí i dájú pé ìpìlẹ̀ granite rẹ wà ní ipò tó dára fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀. Pẹ̀lú ìtọ́jú àti àfiyèsí tó yẹ, àwọn ilẹ̀ granite rẹ yóò máa mú ẹwà àti iṣẹ́ ààyè rẹ pọ̀ sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-08-2024
