Ní ti ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò ló wà, títí kan irin àti granite. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ohun èlò méjèèjì ní àǹfààní wọn, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìdí ló wà tí yíyan granite fi lè jẹ́ àṣàyàn tó dára jù fún àwọn ohun èlò rẹ. Àwọn ìdí pàtàkì kan wà tí granite fi yẹ kí o yàn án.
1. Àìlágbára tó ga jù
Ọ̀kan lára àwọn àǹfààní tó ga jùlọ ti granite ju irin lọ ni pé ó lágbára ju bó ṣe yẹ lọ. Granite jẹ́ ohun èlò tó le gan-an tó sì lè fara da ìbàjẹ́ àti ìyapa, èyí tó mú kó dára fún lílò ní àyíká tó le koko bíi ṣíṣe wafer. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, àwọn ohun èlò irin máa ń jẹ́ kí ìbàjẹ́, ìpata àti àwọn ìbàjẹ́ míìrán ba dídára àwọn ọjà rẹ jẹ́.
2. Iduroṣinṣin Ooru Giga
Àǹfààní mìíràn ti granite ni ìdúróṣinṣin ooru gíga rẹ̀. Granite jẹ́ insulator tó dára gan-an, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé ó lè pa ìwọ̀n otútù rẹ̀ mọ́ kódà ní àwọn ipò tó le koko. Èyí ṣe pàtàkì ní pàtàkì nínú àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer, níbi tí a ti sábà máa ń lo ìwọ̀n otútù gíga láti ṣe àṣeyọrí àwọn àbájáde tí a fẹ́. Àwọn ohun èlò irin kò ṣiṣẹ́ dáadáa ní mímú ìwọ̀n otútù wọn dúró, èyí tí ó lè yọrí sí àwọn àbájáde tí a kò lè sọ tẹ́lẹ̀ àti ìdínkù nínú iṣẹ́ wọn.
3. Ìmọ́tótó Tó Lè Mú Dáadáa
Granite tún mọ́ tónítóní ó sì rọrùn láti fọ̀ ju irin lọ. Ojú rẹ̀ tó mọ́ tónítóní kò jẹ́ kí bakitéríà dàgbà, ó sì rọrùn láti fi ohun èlò ìpalára wẹ̀ ẹ́. Èyí ṣe pàtàkì gan-an nínú àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ wafer, níbi tí ìmọ́tótó ṣe pàtàkì sí mímú kí ọjà náà mọ́ tónítóní. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, àwọn èròjà irin lè ṣòro láti wẹ̀ mọ́ tónítóní, èyí sì lè mú kí wọ́n máa kó ìbàjẹ́ àti àwọn ìṣòro mìíràn bá ara wọn.
4. Ìgbọ̀n tí ó dínkù
Granite ní ìwọ̀n tó ga ju irin lọ, èyí tó túmọ̀ sí wípé kò ní ìfàmọ́ra àti ìró ohùn tó pọ̀ tó bẹ́ẹ̀. Èyí mú kí ó jẹ́ ohun èlò tó dára fún àwọn èròjà tó nílò láti dúró ṣinṣin àti ààbò nígbà tí wọ́n bá ń ṣe iṣẹ́ wafer. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, irin máa ń ní ìfàmọ́ra púpọ̀, èyí tó lè ní ipa lórí dídára ọjà tó parí àti bí ohun èlò náà ṣe ń ba jẹ́ nígbà tó bá yá.
5. Pípẹ́
Àwọn ohun èlò granite náà ní ẹ̀mí gígùn ju àwọn ohun èlò irin wọn lọ. Èyí túmọ̀ sí wípé wọn kò nílò ìtọ́jú àti ìyípadà díẹ̀ nígbà tí ó bá yá, èyí tí ó lè fi owó pamọ́ fún ọ ní àsìkò pípẹ́. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, àwọn ohun èlò irin sábà máa ń gbó kíákíá, wọ́n sì nílò ìtọ́jú àti ìyípadà nígbà gbogbo.
Ní ìparí, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ló wà nínú lílo àwọn èròjà granite nínú ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ wafer. Granite jẹ́ ohun èlò tó lágbára gan-an, tó dúró ṣinṣin ní ooru, tó mọ́ tónítóní, tó sì lè pẹ́ tó sì lè ṣe iṣẹ́ tó ga jù àti ìgbẹ́kẹ̀lé lọ ju irin lọ. Nípa yíyan granite, o lè rí i dájú pé ohun èlò rẹ ń ṣiṣẹ́ ní agbára tó ga jùlọ, tó sì ń mú àwọn àbájáde tó ga jùlọ jáde.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-02-2024