Àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà giranaiti dúdú, ohun èlò tó dára gan-an tí a lò nínú kíkọ́ àti ìdàgbàsókè àwọn ohun èlò ìṣelọ́pọ́ àti wíwọ̀n, ní àwọn agbègbè ìlò tó wọ́pọ̀.
Àkọ́kọ́, a máa ń lo àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà dúdú granite nínú àwọn ẹ̀rọ bíi àwọn ẹ̀rọ ìwọ̀n ìṣọ̀kan (CMMs), àwọn ẹ̀rọ àyẹ̀wò, àti àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ láti gbé àwọn ẹ̀yà ara wọn ró àti láti tọ́ wọn sọ́nà. A kọ́ àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà pẹ̀lú agbára gíga, èyí tí ó ń fúnni ní ìṣípo pípéye àti dín àwọn àṣìṣe tí ó lè ṣẹlẹ̀ nínú ìwọ̀n kù, èyí tí ó mú wọn ṣe pàtàkì fún àwọn ẹ̀rọ tí ó péye.
Èkejì, àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà dúdú granite ni a ń lò ní gbogbogbòò nínú àwọn semiconductors àti ilé iṣẹ́ ẹ̀rọ itanna. Àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà ni a ń lò nínú ṣíṣe àwọn microelectronics nítorí wọ́n ń pèsè ojú ilẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin, tí ó tẹ́jú fún ìṣelọ́pọ́ àti àyẹ̀wò àwọn ẹ̀yà elekitironi kéékèèké. Bákan náà, ìdúró ṣinṣin ooru ti granite dúdú ṣe pàtàkì fún ìdúró ṣinṣin àti ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn ẹ̀rọ elekitironiki tí a ṣe.
Agbègbè ìlò kẹta ti àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà granite dúdú ni iṣẹ́ ṣíṣe optics, níbi tí a ti ń lò wọ́n láti ṣẹ̀dá àwọn tábìlì ojú fún àwọn ohun èlò ìwọ̀n optics. Àwọn ojú ilẹ̀ granite dúdú ní ìwọ̀n ìfàsẹ́yìn ooru kékeré (CTE), èyí tí ó ń pèsè ìdúróṣinṣin ooru tí ó dára jùlọ fún àwọn ohun èlò ìwọ̀n tí a lò ní agbègbè yìí.
Nínú àwọn ilé iṣẹ́ afẹ́fẹ́ àti ààbò, a ń lo àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà dúdú granite gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ fún ìdánwò àwọn ohun èlò, èyí tí ó ń pèsè ìpìlẹ̀ tí ó dúró ṣinṣin àti títẹ́jú fún ìdánwò pípéye. Àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà tún ń pèsè agbára ìdènà ìfàmọ́ra, èyí tí ó wúlò nínú àwọn ilé iṣẹ́ afẹ́fẹ́ àti ààbò, tí ó ń rí i dájú pé ohun èlò náà dúró ṣinṣin.
Síwájú sí i, àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà granite dúdú ni a sábà máa ń lò ní ilé iṣẹ́ amúlétutù, níbi tí a ti ń lò wọ́n láti ṣe àti ṣe àyẹ̀wò àwọn ohun èlò onítànṣán tí ó nílò ìtọ́jú pàtó. Lílo granite dúdú nínú iṣẹ́ yìí jẹ́ nítorí pé ó ní agbára gíga, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ohun èlò ààbò ìtànṣán tó dára jùlọ.
Ní ṣókí, àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà granite dúdú jẹ́ àwọn ohun pàtàkì nínú iṣẹ́ ìṣẹ̀dá, tí ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò láti ọ̀dọ̀ semiconductor, optics, aerospace, defense, àti nuclear industry. Lílo granite dúdú nínú àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí jẹ́ nítorí àwọn ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀, bíi ìdúróṣinṣin ooru tó dára, ìdúróṣinṣin oníwọ̀n, ìdènà ìfàmọ́ra gíga, àti ànímọ́ ìwúwo gíga, láti dárúkọ díẹ̀. Àwọn ọ̀nà ìtọ́sọ́nà tí a fi granite dúdú ṣe ń rí i dájú pé àwọn ẹ̀rọ wíwọ̀n àti ìdánwò wọn péye, ó sì ń pèsè ìpele tí ó dúró ṣinṣin àti títẹ́jú fún ìdánwò pípé àti ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ tí ó péye.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-30-2024
